Quy định dùng ngân sách để trả lương?

Chủ đề   RSS   
  • #537847 30/01/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 141 lần


    Quy định dùng ngân sách để trả lương?

    Cho a hỏi: Nếu 1 giáo viên của a trong 1 khoa nghề mà k có học sinh để dạy thì a có được dùng ngân sách để trả lương cho họ không ?
     
     
    598 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #537854   30/01/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1412)
    Số điểm: 11822
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Theo Khoản 13 Điều 1 Thông tư 15/2017/TT-BGDĐT:

    "Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Quy định chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông ban hành kèm theo Thông tư số 28/2009/TT-BGDĐT ngày 21 tháng 10 năm 2009 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo
    ...
    13. Điều 13 được sửa đổi, bổ sung như sau:
     
    “Điều 13. Trách nhiệm của Hiệu trưởng trường phổ thông, trường dự bị đại học.
     
    Hiệu trưởng trường phổ thông, trường dự bị đại học chịu trách nhiệm tổ chức việc thực hiện chế độ làm việc và tạo điều kiện cho giáo viên thực hiện chế độ làm việc theo Quy định này”.
     
    Theo đó, nếu giáo viên không có tiết dạy phù hợp thì Hiệu trưởng có trách nhiệm tạo điều kiện để giáo viên kiêm nhiệm những việc khác để đảm bảo định mức tiết dạy và phải trả lương theo quy định.
     
    Báo quản trị |