Em muốn hỏi về việc chứng thực chữ ký trong giấy ủy quyền

Chủ đề   RSS   
  • #554779 12/08/2020

    ChemBao

    Male
    Sơ sinh

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:05/11/2012
    Tổng số bài viết (22)
    Số điểm: 237
    Cảm ơn: 19
    Được cảm ơn 14 lần


    Em muốn hỏi về việc chứng thực chữ ký trong giấy ủy quyền

    Kính gửi quý Luật sư!

    Em có một mảnh đất tại huyện A, tuy nhiên em chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, và các thủ tục khác liên quan đến nội dung về mảnh đất em đang có.

    Do công việc em bận nên có lập giấy ủy quyền cho người khác để thực hiện các thủ tục hành chính về đất tuy nhiên việc chứng thực chữ ký em không chứng thực chữ ký tại huyện A mà sang bên huyện B chứng thực chữ ký cho giấy ủy quyền đó thì có được không?

    Cập nhật bởi ChemBao ngày 12/08/2020 04:21:09 CH sửa cho đầy đủ ý
     
    791 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ChemBao vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (12/08/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #554797   12/08/2020

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50883
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3560 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn! 

    Theo như bạn hỏi thì bạn chỉ ủy quyền cho người khác là "Để thực hiện các thủ tục hành chính về đất", chứ không phải là ủy quyền thực hiện hợp đồng, giao dịch liên quan đến quyền của người sử dụng đất. Vì vậy, nếu việc ủy quyền của bạn không có thù lao, không có nghĩa vụ bồi thường của bên được ủy quyền thì bạn có thể thực hiện việc chứng thực chữ ký ở bất cứ đâu.

    Căn cứ pháp lý: khoản 5, khoản 6 Điều 5 Nghị định số 23/2015/NĐ-CP ngày 16 tháng 02 năm 2015 của Chính phủ.

    Thân!

    P/S: gọi mãi mà ông chẳng chịu bắt máy :(

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    ChemBao (13/08/2020)