Đã có gia đình nhưng giao cấu với trẻ vị thành niên thì bị xử phạt ra sao?

Chủ đề   RSS   
  • #552976 27/07/2020

    Conbaba94

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Đã có gia đình nhưng giao cấu với trẻ vị thành niên thì bị xử phạt ra sao?

    Xin hỏi luật sư. 
     
    Năm nay em 23 tuổi, e đã có gia đình nhưng vẫn quen và giao cấu với bạn gái 14 tuổi. 
     
    Nay bạn gái có thai thì e bị xử phạt ra sao ạ
     
    1070 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Conbaba94 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (28/07/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #552992   27/07/2020

    LuatsuPhamThanhHuu
    LuatsuPhamThanhHuu
    Top 500
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2020
    Tổng số bài viết (220)
    Số điểm: 1716
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 315 lần
    Lawyer

    Chào bạn,
     
    Nếu những gì bạn trình bày là đúng sự thật thì bạn sẽ bị truy cứu trách nhiệm hình sự về Tội giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi theo Điều 145 Bộ luật Hình sự. Khả năng cao bạn sẽ bị ở tù từ 03 năm đến 10 năm.
     
    Điều 145. Tội giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi
     
    1. Người nào đủ 18 tuổi trở lên mà giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, nếu không thuộc trường hợp quy định tại Điều 142 và Điều 144 của Bộ luật này, thì bị phạt tù từ 01 năm đến 05 năm.
     
    ​2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 10 năm:
     
    a) Phạm tội 02 lần trở lên;
     
    b) Đối với 02 người trở lên;
     
    c) Có tính chất loạn luân;
     
    d) Làm nạn nhân có thai;
     
    đ) Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31% đến 60%;
     
    e) Đối với người mà người phạm tội có trách nhiệm chăm sóc, giáo dục, chữa bệnh.
     
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 07 năm đến 15 năm:
     
    a) Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể 61% trở lên;
     
    b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.
     
    4. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm.
     

    Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

    Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LuatsuPhamThanhHuu vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (28/07/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com