Tôi có phải đổi biển số từ trắng sang vàng?

Chủ đề   RSS   
  • #567895 19/02/2021

    huyhoangsl

    Sơ sinh

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:01/07/2011
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 280
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 6 lần


    Tôi có phải đổi biển số từ trắng sang vàng?

    Hiện nay tôi có xe tải thùng 2,5T đăng ký tên cá nhân (phục vụ hoạt động của gia đình). Vậy theo thông tư số 58, tôi có phải đổi sang biển vàng không, hay tất cả các xe tải đều phải đổi sang biển vàng kể cả không hoạt động kinh doanh vận tải

    xin cảm ơn!

     
    406 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn huyhoangsl vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (20/02/2021)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #568207   27/02/2021

    Khoản 2 Điều 11 Thông tư 58/2020/TT-BCA thì đối tượng cấp đổi, cấp lại biển số xe: xe hoạt động kinh doanh vận tải đã được đăng ký cấp biển số nền màu trắng, chữ và số màu đen đổi sang biển số nền màu vàng, chữ và số màu đen. Điều kiện đổi sang biển số nền màu vàng, chữ và số màu đen là xe hoạt động kinh doanh vận tải anh nhé.

     
    Báo quản trị |