Thời điểm xác nhận không có chỗ ở, nhà ở khác được xác định như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #608609 05/02/2024

    dezaqn

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 3 lần


    Thời điểm xác nhận không có chỗ ở, nhà ở khác được xác định như thế nào?

    Theo Khoản 1, Điều 79, Luật đất đai 2013, quy định: Khi Nhà nước thu hồi đất ở, hộ gia đình đủ điều kiện để bồi thường, được xác nhận không còn chỗ ở, nhà ở nào khác trên địa bàn xã, phường thì được bồi thường bằng nhà ở, đất ở. 

    Xin hỏi Luật sư, thời điểm UBND xã xác nhận hộ gia không có chỗ ở, nhà ở khác trên địa bàn xã là tại thời điểm ban hành thông báo thu hồi đất, hay thời điểm chuẩn bị ban hành Quyết định thu hồi đất (thời điểm lập phương án bồi thường, tái định cư) vì trong thực tế thời điểm lập phương án bồi thường cách khá xa thời điểm ban hành thông báo thu hồi đất. Xin cảm ơn!

     
    122 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận