Quyền phân phối của doanh nghiệp FDI?

Chủ đề   RSS   
  • #552296 20/07/2020

    VECO

    Sơ sinh

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 1 lần


    Quyền phân phối của doanh nghiệp FDI?

    Kính chào các luật sư

    Cho tôi hỏi một vấn đề của về quyền phân phối của doanh nghiệp FDI như sau:

    Công ty tôi là doanh nghiệp 100% vốn đầu tư nước ngoài, theo giấy phép đầu tư đã được cấp, chúng tôi quyền nhập khẩu và phối phối một số mặt hàng. Cho tôi hỏi doanh nghiệp FDI có được phép mua hàng trong nước để bán lại trong lãnh thổ Việt Nam hay không? Chúng tôi có cần phải xin giấy phép để thực hiện quyền này hay không?

    Tôi xin chân thành cảm ơn.

     
    1192 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn VECO vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (20/07/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #553722   31/07/2020

    chaugiang9897
    chaugiang9897
    Top 200
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2019
    Tổng số bài viết (386)
    Số điểm: 2516
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 54 lần


    Hoạt động mua bán hàng hóa và các hoạt động liên quan trực tiếp đến mua bán hàng hóa là ngành, nghề đầu tư kinh doanh có điều kiện theo quy định của Luật Đầu tư 2014, các điều kiện đầu tư kinh doanh đối với ngành, nghề này đã được đăng tải trên Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia. Do vậy, các doanh nghiệp FDI muốn thực hiện các hoạt động này mà cụ thể là hoạt động xuất khẩu, nhập khẩu và phân phối cần đáp ứng các điều kiện để cấp Giấy phép kinh doanh được quy định tại Điều 8, 9 Nghị định 09/2018/NĐ-CP.

     

     
    Báo quản trị |