Quy định về tặng quà và nhận quà tặng của công chức?

Chủ đề   RSS   
  • #545721 10/05/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 141 lần


    Quy định về tặng quà và nhận quà tặng của công chức?

    Hiện nay có quy định nào về giá trị quà tặng mà công chức nhà nước được nhận từ dân hay không?

     
    1332 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #545730   10/05/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1422)
    Số điểm: 11968
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Khoản 2 Điều 22 Luật Phòng chống tham nhũng nêu rõ, cơ quan, tổ chức, đơn vị, người có chức vụ, quyền hạn không được trực tiếp hoặc gián tiếp nhận quà tặng dưới mọi hình thức từ đối tượng có liên quan đến công việc do mình giải quyết hoặc thuộc phạm vi quản lý của mình.

     

    Không chỉ vậy, theo Quy định số 205-QĐ/TW do Bộ Chính trị ban hành, việc tranh thủ mọi lúc, mọi nơi nhất là các dịp lễ Tết để tặng quà, tiền, bất động sản… nhằm đạt được vị trí, chức vụ, quyền lợi là biểu hiện của chạy chức, chạy quyền.

     

    Do đó, hiện nay không có quy định giá trị quà tặng cho công chức nhà nước anh nha.

     
    Báo quản trị |