Quy định giá giữ xe tối đa tại thành phố Hồ Chí Minh?

Chủ đề   RSS   
  • #564013 30/11/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 139 lần


    Quy định giá giữ xe tối đa tại thành phố Hồ Chí Minh?

    Quy định giá giữ xe tối đa tại thành phố Hồ Chí Minh?

     
    339 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #564041   30/11/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 196 lần


    Căn cứ Điểm b Khoản 3 Điều 3 Quyết định 35/2018/QĐ-UBND về giá tối đa dịch vụ trông giữ xe đầu tư bằng nguồn vốn ngoài ngân sách nhà nước trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh về mức thu đối với xe máy nói chung (bao gồm xe ga, xe số) như sau:

    Ban ngày mức giá tối đa là 6.000đ/lượt

    Ban đêm mức giá tối đa là 9.000đ/lượt

    Căn cứ Khoản 1 Điều 3 Quyết định 35/2018/QĐ-UBND về giá tối đa dịch vụ trông giữ xe đầu tư bằng nguồn vốn ngoài ngân sách nhà nước trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh như sau: 

    1. Quy định về thời gian:

    a) Thời gian ban đêm được xác định từ 18 giờ ngày hôm trước đến 06 giờ ngày hôm sau.

    b) Trường hợp thời gian trông giữ xe trong 2 giai đoạn: trước và sau 18 giờ thì tính giá như sau:  

    - Nếu tổng thời gian trông giữ ít hơn 12 giờ: tính mức giá ban ngày hoặc ban đêm (thời gian trông giữ trước 18 giờ nhiều hơn thời gian trông giữ sau 18 giờ thì thu theo mức giá ban ngày và ngược lại);

    - Nếu tổng thời gian trông giữ từ 12 giờ trở lên thì thu theo giá cả ngày và đêm.

    Như vậy, dựa trên mức thu ban ngày và ban đêm cũng như tổng thời gian giữ xe trong khung giờ nào để chị có thể xác định đúng số tiền mà chị phải chi trả.

     
    Báo quản trị |