Hỏi về xét lương đối với công chức đã có thời gian đóng bảo hiểm?

Chủ đề   RSS   
  • #566274 07/01/2021

    Hỏi về xét lương đối với công chức đã có thời gian đóng bảo hiểm?

    Kính gửi luật sư

    Tôi là công chức mới, trong tháng 1/2021 tôi sắp được bổ nhiệm ngạch Kế toán viên

    Xin cho tôi hỏi, tôi có thời gian đóng BHXH bắt buộc từ 2009 đến 2017 là nhân viên kế toán( tôi làm công ty doanh nghiệp), từ 2017 đến 2020 tôi làm tại đơn vị HCSN có đóng BHXH là nhân viên kế toán

    Xin cho tôi hỏi, theo Điều 19 Nghị định 138/NĐ-CCP ngày 27/11/2020 thì tôi có được xét thời gian công tác ngoài doanh nghiệp để làm căn cứ xét bậc lương công chức không.

    Tôi xin chân thành cảm ơn.

     
    597 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vugiao vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (07/01/2021)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận