Hiệu lực văn bản quy phạm pháp luật

Chủ đề   RSS   
  • #602564 16/05/2023

    Hiệu lực văn bản quy phạm pháp luật

    Khoản 8a Điều 4 luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật quy định " Thông tư liên tịch giữa Chánh án TANDTC, Viện trưởng VKSNDTC, Tổng Kiểm toán nhà nước, Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ. Không ban hành Thông tư liên tịch giữa Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ". Quy định này đều có 2 chủ thể là Bộ trưởng và Thủ trưởng cơ quan ngang bộ thì hiểu như thế nào cho đúng? Thông tư liên tịch số 64/2015/TTLT-BTC-BCT-BCA-BQP ngày 08/5/2015 còn tồn tại không bởi vì Luật quy định các Bộ không ban hành thông tư liên tịch. Rất mong LS giúp dùm, Cảm ơn nhiều ạ!

     
    125 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn huunghia1975 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (13/06/2023)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #603721   01/07/2023

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14960)
    Số điểm: 99989
    Cảm ơn: 3486
    Được cảm ơn 5356 lần
    SMod

    Hiệu lực văn bản quy phạm pháp luật

    Bạn tham khảo Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật 2015 đã được sửa đổi bổ sung năm 2020 nhé

     

    Điều 25. Thông tư liên tịch giữa Chánh án Tòa án nhân dân tối cao, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao, Tổng Kiểm toán nhà nước, Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ

    Chánh án Tòa án nhân dân tối cao, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao, Tổng Kiểm toán nhà nước, Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ ban hành thông tư liên tịch để quy định về việc phối hợp của các cơ quan này trong việc thực hiện trình tự, thủ tục tố tụng và phòng, chống tham nhũng.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (03/07/2023)