Trường hợp khám chữa bệnh ở tỉnh khác có được hưởng bảo hiểm không?

Chủ đề   RSS   
  • #547194 27/05/2020

    Zjnanna

    Male
    Sơ sinh

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:27/05/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Trường hợp khám chữa bệnh ở tỉnh khác có được hưởng bảo hiểm không?

    Em ở thanh hoá, e đang làm việc tại đình trám Bắc Giang, e có tham gia đóng bảo hiểm y tế của trung tâm y tế huyện việt yên. Hiện tại e muốn về Thanh hoá để cắt Amindan , vậy mọi người cho e hỏi trường hợp của em khác tỉnh có được hưởng bảo hiểm không ạ? Và mức hưởng là bao nhiêu? 
    Em cám ơn ạ!

     
    955 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Zjnanna vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (28/05/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #548034   31/05/2020

    chaugiang9897
    chaugiang9897
    Top 200
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2019
    Tổng số bài viết (386)
    Số điểm: 2516
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 54 lần


    Khám bảo hiểm y tế ở tỉnh khác có được hưởng chế độ không rất được quan tâm bởi không phải lúc nào bệnh nhân cũng đi khám đúng tuyến ở cơ sở y tế ban đầu đã đăng ký.

    Khám bảo hiểm y tế khác tỉnh có thể hiểu là khám trái tuyến, không khám tại nơi đăng ký trước đó. Theo quy định tại Khoản 3 Điều 22 Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi 2014, người đi khám sử dụng bảo hiểm y tế khác tỉnh vẫn sẽ được hưởng quyền lợi theo chế độ bảo hiểm y tế. Tuy nhiên mức hưởng sẽ giảm theo quyền lợi khám trái tuyến (Trừ một số đối tượng theo quy định của Pháp luật).

     
    Báo quản trị |