Mua máy tính ở nước ngoài có được miễn thuế không?

Chủ đề   RSS   
  • #583353 30/04/2022

    huynhgiamy

    Sơ sinh

    Vietnam --> Đăk Lăk
    Tham gia:30/04/2022
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Mua máy tính ở nước ngoài có được miễn thuế không?

    Công ty tôi muốn mua laptop ở nước ngoài, theo tôi được biết nếu khai báo hải quan sẽ được miễn thuế, không biết có đúng không?

     
    29 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn huynhgiamy vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (04/06/2022)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #583355   30/04/2022

    jellannm
    jellannm
    Top 50
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2019
    Tổng số bài viết (977)
    Số điểm: 6924
    Cảm ơn: 15
    Được cảm ơn 128 lần


    Mua máy tính ở nước ngoài có được miễn thuế không?

    Theo Phụ lục ban hành kèm Nghị định 57/2020/NĐ-CPthì mặt hàng có mã HS 84713020- - Máy tính xách tay kể cả notebook và subnotebook sẽ được hưởng thế nhập khẩu ưu đãi 0%. 

    Thuế suất 0% khác với miễn thuế. Miễn thuế là khi đơn vị chị thuộc một trong các trường hợp tại Điều 16 Luật thuế xuất khẩu thuế nhập khẩu 2016. Điều này được hướng dẫn từ Điều 5 đến Điều 29 Nghị định 134/2016/NĐ-CP. Dựa trên thông tin chị cung cấp thì em chưa đủ cơ sở để xác định mình có được miễn thuế hay không, chị tham khảo các quy định trên để xác định chị nhé. 

     
    Báo quản trị |