Hợp đồng kinh tế

Chủ đề   RSS   
  • #529129 27/09/2019

    Hợp đồng kinh tế

    Chào luật sư,

    Công ty em có làm 1 hợp đồng Kinh tế với bên B về lắp đặt kệ hàng. Đã hoàn thành năm 2018 nhưng bên B chưa ký nghiệm thu và không thanh toán phần còn lại là 20% của hợp đồng. 

    Bên em muốn kiện bên đó thì có dược không ạ? 

    E cảm ơn ạ!

     
    704 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn AnNhien1993 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (27/09/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #530179   01/10/2019

    thaocan50
    thaocan50

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/04/2015
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 8 lần


    Chào bạn, đối với trường hợp của bạn mình có quan điểm như sau:

    Căn cứ Điều 68 Bộ luật Tố tụng dân sự 2015:

    "2. Nguyên đơn trong vụ án dân sự là người khởi kiện, người được cơ quan, tổ chức, cá nhân khác do Bộ luật này quy định khởi kiện để yêu cầu Tòa án giải quyết vụ án dân sự khi cho rằng quyền và lợi ích hợp pháp của người đó bị xâm phạm"

    Khi thấy quyền, lợi ích của mình bị xâm phạm bạn có quyền khởi kiện để yêu cầu Tòa án giải quyết.

    Khi hồ sơ của bạn hợp lệ, đầy đủ, Tòa án nhận đơn và thụ lý vụ án theo quy định tại Điều 191 đến Điều 196 Bộ luật Tố tụng Dân sự 2015.

    Cập nhật bởi thaocan50 ngày 01/10/2019 11:07:33 CH đăng sai nội dung
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thaocan50 vì bài viết hữu ích
    AnNhien1993 (26/11/2019)