Gói thầu thuê phần mềm công nghệ thông tin thuộc loại gói thầu nào?

Chủ đề   RSS   
  • #521205 20/06/2019

    HNP1997
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/05/2019
    Tổng số bài viết (564)
    Số điểm: 4635
    Cảm ơn: 25
    Được cảm ơn 193 lần


    Gói thầu thuê phần mềm công nghệ thông tin thuộc loại gói thầu nào?

    Tôi tên là Đặng Canh Sinh, công ty tôi chuẩn bị lập hồ sơ mời thầu gói thầu cho thuê phần mềm công nghệ thông tin cho các sở ban ngành. Tôi muôn hỏi hỏi, hồ sơ mời thầu sẽ lập theo gói thầu tư vấn, phi tư vấn hay cung cấp hàng hóa?

    Trả lời:

    Căn cứ Khoản 9 Điều 4 Luật Đấu thầu 2013 quy định dịch vụ phi tư vấn là một hoặc một số hoạt động bao gồm: Logistics, bảo hiểm, quảng cáo, lắp đặt không thuộc quy định tại Khoản 45 Điều này, nghiệm thu chạy thử, tổ chức đào tạo, bảo trì, bảo dưỡng, vẽ bản đồ và hoạt động khác không phải là dịch vụ tư vấn quy định tại Khoản 8 Điều này.

    Như vậy căn cứ quy định của pháp luật trong trường hợp phạm vi công việc của gói thầu là thuê phần mềm công nghệ thông tin từ nhà cung cấp dịch vụ thì đây là gói thầu phi tư vấn theo quy định của pháp luật.

    Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

    Trân trọng!

     

     
    1527 | Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn HNP1997 vì bài viết hữu ích
    ngoalongcusi (20/06/2019) ThanhLongLS (20/06/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận