Cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng của cá nhân

Chủ đề   RSS   
  • #570734 26/04/2021

    minhhung456
    Top 500
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2019
    Tổng số bài viết (180)
    Số điểm: 5025
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 56 lần


    Cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng của cá nhân

    Anh đang bị vướng chỗ cấp chứng chỉ hành nghề cá nhân. Cụ thể chứng chỉ hành nghề giám sát xây dựng, CCHN giám sát lắp đặt thiết bị hạng 1 phải là bây giờ nó chia ra là dân dụng và công nghiệp phải không? Hay chỉ tổ chức mới chia ra như vậy?
     
    455 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #570741   26/04/2021

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (1977)
    Số điểm: 14184
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 314 lần


    Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng theo quy định tại Điều 62 Nghị định 15/2021/NĐ-CP là chứng chỉ cấp cho cá nhân.

    Nếu thuộc vào những trường hợp sau dây thì không bắt buộc cần phải có chứng chỉ hành nghề:

    - Thiết kế, giám sát hệ thống thông tin liên lạc, viễn thông trong công trình;

    - Thiết kế, giám sát công tác hoàn thiện công trình xây dựng như trát, ốp lát, sơn, lắp đặt cửa, nội thất và các công việc tương tự khác không ảnh hưởng đến kết cấu chịu lực của công trình;

    - Các hoạt động xây dựng đối với công trình cấp IV; công viên cây xanh; đường cáp truyền dẫn tín hiệu viễn thông. 

    Đối với những trường hợp còn phải thì bắt buộc phải có chứng chỉ hành nghề anh nhé.

    Theo quy định mới Nghị định 15/2021/NĐ-CP thì trên chứng chỉ hành nghề sẽ chia ra cụ thể như sau:

    - Giám sát thi công xây dựng (Phụ lục VI):

    + Giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng - công nghiệp và hạ tầng kỹ thuật;

    + Giám sát công tác xây dựng công trình giao thông;

    + Giám sát công tác xây dựng công trình phục vụ nông nghiệp và phát triển nông thôn (thủy lợi, đê điều).

    + Giám sát công tác lắp đặt thiết bị vào công trình.

    Còn chia riêng dân dụng với công nghiệp là chứng chỉ năng lực của tổ chức.

     

     
    Báo quản trị |