Thời hạn của Giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ PCCC và cứu hộ cứu nạn?

Chủ đề   RSS   
  • #560731 20/10/2020

    Thời hạn của Giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ PCCC và cứu hộ cứu nạn?

    Theo nghị định số 83/2017 đối với Giấy chứng nhận nghiệp vụ CỨU HỘ CỨU NẠN có thời hạn là 5 năm; theo nghị định số 79/2014 Giấy chứng nhận nghiệp vụ PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY có thời hạn là 2 năm. Xin ad cho biết theo mẫu mới Giấy chứng nhận nghiệp vụ PCCC và CHCN được ghi chung vào, vậy thời hạn sử dụng của Giấy chứng nhận này như thế nào ạ.
    Trân trọng.
     
    10972 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn NGUYENHIEU8710 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (20/10/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #561611   30/10/2020

    tuanhh18
    tuanhh18
    Top 500
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2020
    Tổng số bài viết (151)
    Số điểm: 815
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 20 lần


    Hiện nay vẫn đang áp dụng Chứng nhận tại các quy định trước đó, cụ thể như sau:

    Theo quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều 43 Nghị định 83/2017/NĐ-CP ngày 18/7/2017 của Chính phủ quy định về công tác cứu nạn, cứu hộ của lực lượng phòng cháy, chữa cháy thì Chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy, chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ do Cục Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ cấp (Mẫu số 2 ban hành kèm theo Nghị định 83/2017/NĐ-CP, không ghi thời hạn sử dụng) được sử dụng trong phạm vi toàn quốc.

    Thời hạn sử dụng của Chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy, chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ được quy định cụ thể như sau:

    - Đối với nội dung huấn luyện nghiệp vụ cứu nạn, cứu hộ có thời hạn sử dụng là 5 năm kể từ ngày cấp, được quy định tại Khoản 7 Điều 11 Nghị định số 83/2017/NĐ-CP.

    - Đối với nội dung huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy, chữa cháy có thời hạn sử dụng là 2 năm kể từ ngày cấp, được quy định tại Khoản 6 Điều 16 Thông tư 66/2014/TT-BCA ngày 16/12/2014 của Bộ Công an quy định chi tiết thi hành một số điều của Nghị định 79/2014/NĐ-CP ngày 31/7/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Phòng cháy và chữa cháy và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Phòng cháy và chữa cháy.

     

     
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tuanhh18 vì bài viết hữu ích
    caophuchg (03/08/2021)