Quy định về khấu trừ thuế đối với mua hàng nhiều lần trong cùng một ngày?

Chủ đề   RSS   
  • #545724 10/05/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 140 lần


    Quy định về khấu trừ thuế đối với mua hàng nhiều lần trong cùng một ngày?

    Cho mình hỏi trường hợp chi tiền mặt nhiều hoá đơn trong 1 ngày cho nhiều nhà cung cấp tổng trị giá hơn 20 triệu có được khấu trừ thuế và đưa vào chi phí hợp lý không ạ?

     
    639 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #557740   13/09/2020

    tuanhh18
    tuanhh18
    Top 500
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2020
    Tổng số bài viết (151)
    Số điểm: 815
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 22 lần


    Căn cứ quy định tại khoản 1 Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC thì đối với trường hợp khoản chi nếu có hóa đơn mua hàng hóa, dịch vụ từng lần có giá trị từ 20 triệu đồng trở lên khi thanh toán phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt thì mới được khấu trừ thuế và đưa vào chi phí hợp lý. Trường hợp công ty mua hàng hóa, dịch vụ của một nhà cung cấp có giá trị dưới 20 triệu đồng nhưng mua nhiều lần trong cùng một ngày có tổng giá trị từ 20 triệu đồng trở lên thì công ty chỉ được khấu trừ thuế GTGT và được tính là chi phí được trừ khi tính thu nhập chịu thuế nếu có chứng từ thanh toán qua ngân hàng.

     
     
    Báo quản trị |