Xuất hoá đơn cho dịch vụ quảng cáo?

Chủ đề   RSS   
  • #562263 06/11/2020

    ngamkle

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2020
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 3 lần


    Xuất hoá đơn cho dịch vụ quảng cáo?

    Hi mọi người,

    Mọi người có thể góp ý trường hợp sau đây dùm em được không?

    Trường hợp 1:

    Nếu như mình làm dịch vụ quảng cáo bây giờ, sau 1 tháng thì hoàn thành dịch vụ và khách hàng sẽ trả tiền sau khi hoàn thành dịch vụ. Thi mình có được xuất hoá đơn bây giờ và để ngày là cuối tháng không.

    Ví dụ hôm nay là ngày 6/11/20. Mình có thể xuất hoá đơn hôm nay và để ngày trên hoá đơn là 30/11/20 được hay không? Hay là mình phải đợi tới ngày 30/11/20 mới được xuất hoá đơn?

    Trường hợp 2:

    Công ty em nhận tiền trả trước cho dịch vụ quảng cáo. Ngày nhận được tiền là 27/10/20. Tháng này là tháng 11 rồi thì mình vẫn xuất hoá đơn để ngày là ngày 27/10/20 được phải không? 

    Cám ơn mọi người rất nhiều 

     
    2013 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ngamkle vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (06/11/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #562318   07/11/2020

    Căn cứ Nghị định 119/2018/NĐ-CP quy định:
     
    "Điều 7. Thời điểm lập hóa đơn điện tử
     
    2. Thời điểm lập hóa đơn điện tử đối với cung cấp dịch vụ là thời điểm hoàn thành việc cung cấp dịch vụ hoặc thời điểm lập hóa đơn cung cấp dịch vụ, không phân biệt đã thu được tiền hay chưa thu được tiền."
     
    => Trong cả hai trường hợp bạn xuất hóa đơn ngày nào thì ghi theo ngày lập hóa đơn.
     
     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn Miinhh vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (09/11/2020) ngamkle (09/11/2020)
  • #562362   09/11/2020

    ngamkle
    ngamkle

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2020
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 3 lần


    Cho em hỏi thêm 1 cái nữa là, nếu bên em đã đóng sổ tháng 10 rùi, mà bên supplier yêu cầu xuất hoá đơn tháng 10 bởi vì giao dịch thực hiện trong tháng 10 thì có xuất được không. Hay mình phải xuất để ngày trong tháng 11 vậy?

    Em cảm ơn nhiều ạh

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ngamkle vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (09/11/2020)
  • #562387   09/11/2020

    Ngày lập hóa đơn đối với hoạt động cung ứng dịch vụ là ngày hoàn thành việc cung ứng dịch vụ không phân biệt đã thu được tiền hay chưa thu được tiền. Trường hợp Công ty thu tiền trước hoặc trong khi cung ứng dịch vụ thì ngày lập hóa đơn là ngày thu tiền. Việc công ty chị lập hóa đơn cho doanh thu hoàn thành trong tháng vào tháng kế tiếp là không đúng quy định có thể bị xử phạt. 

     
    Báo quản trị |