Xin tư vấn giúp tôi về việc điều chuyển vị trí công việc?

Chủ đề   RSS   
  • #585411 18/06/2022

    hocuc472@gmail.com

    Sơ sinh

    Vietnam
    Tham gia:18/06/2022
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3 lần


    Xin tư vấn giúp tôi về việc điều chuyển vị trí công việc?

    Tôi hiện tại đang là giáo viên thí nghiệm - thực hành, hệ số lương 3,66. Phòng giáo dục đang có chủ trương sắp xếp lại đội ngũ muốn chuyển tôi qua mã ngạch nhân viên. Phòng giáo dục chuyển đổi như vậy có hợp lý k? Lương của tôi có giảm đi k? 
     
     
    122 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hocuc472@gmail.com vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (18/06/2022)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #585566   22/06/2022

    Special29
    Special29
    Top 150
    Female
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/12/2019
    Tổng số bài viết (554)
    Số điểm: 4153
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 79 lần


    Xin tư vấn giúp tôi về việc điều chuyển vị trí công việc?

     
    "Điều 2. Mã số chức danh nghề nghiệp nhân viên thiết bị, thí nghiệm
    Nhân viên thiết bị, thí nghiệm - Mã số: V.07.07.20 
    ...
    Điều 4. Nguyên tắc bổ nhiệm và xếp lương theo chức danh nghề nghiệp đối với nhân viên thiết bị, thí nghiệm
    1. Việc bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp đối với nhân viên thiết bị, thí nghiệm quy định tại Thông tư này phải căn cứ vào vị trí việc làm, chức trách, nhiệm vụ, năng lực và chuyên môn nghiệp vụ của viên chức.
    2. Khi bổ nhiệm từ các ngạch công chức hoặc chức danh nghề nghiệp viên chức hiện giữ vào chức danh nghề nghiệp nhân viên thiết bị, thí nghiệm không được kết hợp nâng bậc lương viên chức.
    Điều 5. Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp nhân viên thiết bị, thí nghiệm
    Bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp nhân viên thiết bị, thí nghiệm (mã số V.07.07.20) đối với viên chức được tuyển dụng hoặc đang làm công tác thiết bị, thí nghiệm trong các trường trung học và các trường chuyên biệt công lập, đủ tiêu chuẩn quy định tại Điều 3 Thông tư này."
     
    Như vậy, với vị trí của anh/chị tại trường đang là giáo viên thiết bị - thực hành nhưng không rõ mã số cụ thể được bổ nhiệm, xét theo quy định trên thì khi đảm nhiệm công tác thí nghiệm tại các trường trung học cơ sở trở lên sẽ được xếp theo mã số chức danh nghề nghiệp nhân viên thiết bị, thí nghiệm tại văn bản này. Do đó, việc chuyển đổi nếu có của Phòng giáo dục là có cơ sở theo quy định tại văn bản. 
     
     
    Báo quản trị |