Xin hỏi về bồi thường thiệt hại trong hợp đồng?

Chủ đề   RSS   
  • #573640 15/07/2021

    pi1234

    Sơ sinh


    Tham gia:Cách đây vài giây
    Tổng số bài viết (0)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về bồi thường thiệt hại trong hợp đồng?

    (a) Bồi thường thiệt hại trong trường hợp hợp đồng vô hiệu (cơ sở pháp lý: Khoản 4, Điều 131 của Bộ Luật Dân sự số 91/2015/QH13 (gọi tắt là “BLDS 2015”);
     
    (b) Bồi thường thiệt hại trong trường hợp vi phạm nghĩa vụ của hợp đồng (cơ sở pháp lý: Điều 360, 361, 362, 363, và 419 của BLDS 2015; Điều 302, 303, 304 và 305 của Luật thương mại số 36/2005/QH11). 
     
    So sánh điểm giống và khác nhau
     
     
    344 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn pi1234 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (15/07/2021)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận