Viên chức chuyển công tác, đơn vị nào đánh giá, xếp loại?

Chủ đề   RSS   
  • #565824 30/12/2020

    jellannm
    Top 50
    Female
    Lớp 6

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2019
    Tổng số bài viết (1142)
    Số điểm: 8070
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 175 lần


    Viên chức chuyển công tác, đơn vị nào đánh giá, xếp loại?

    Căn cứ Điều 20 Nghị định 90/2020/NĐ-CP quy định:

    "Điều 20. Thời điểm đánh giá, xếp loại chất lượng hằng năm đối với cán bộ, công chức, viên chức

    1. Việc đánh giá, xếp loại chất lượng cán bộ, công chức, viên chức được thực hiện theo từng năm công tác.

    Đối với cán bộ, công chức, viên chức chuyển công tác thì cơ quan, tổ chức, đơn vị mới có trách nhiệm đánh giá, xếp loại chất lượng. Trường hợp có thời gian công tác ở cơ quan, tổ chức, đơn vị cũ từ 06 tháng trở lên thì phải kết hợp với ý kiến nhận xét của cơ quan, tổ chức, đơn vị cũ, trừ trường hợp không còn cơ quan, tổ chức, đơn vị cũ.
    ..."


    Theo đó quy định trên đơn vị mới sẽ đánh giá, xếp loại chất lượng hằng năm cho viên chức. Nếu viên chức có thời gian công tác tại đơn vị cũ từ 6 tháng trở lên thì đơn vị mới phải kết hợp với ý kiến nhận xét của cơ quan, tổ chức, đơn vị cũ, trừ trường hợp không còn cơ quan, tổ chức, đơn vị cũ.

    Cập nhật bởi jellannm ngày 30/12/2020 09:52:01 CH
     
    285 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận