Văn bản về lệ phí bán hồ sơ mời thầu?

Chủ đề   RSS   
  • #515384 15/03/2019

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1382)
    Số điểm: 11597
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Văn bản về lệ phí bán hồ sơ mời thầu?

    Quy định về lệ phí bán Hồ sơ mời thầu có thể kiểm tra tại Thông tư 190/2015/TT-BTC quy định về quản lý, sử dụng chi phí trong quá trình lựa chọn nhà thầu các dự án sử dụng vốn ngân sách nhà nước và vốn trái phiếu Chính phủ do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành. Cụ thể, khoản 1 Điều 7 có quy định:

    “Điều 7. Lập dự toán, quản lý, sử dụng khoản thu từ bán hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu
    1. Căn cứ quy mô, tính chất của gói thầu, chủ đầu tư quyết định phê duyệt mức giá bán một bộ hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu (bao gồm cả thuế) đối với đấu thầu trong nước nhưng tối đa là 2.000.000 đồng đối với hồ sơ mời thầu và 1.000.000 đồng đối với hồ sơ yêu cầu; đối với đấu thầu quốc tế, mức giá bán theo thông lệ đấu thầu quốc tế”.

    Có thể tham khảo một số link sau đây:

    http://www.mof.gov.vn/webcenter/portal/btc/r/m/hoidap/hq/hdhq_chitiet;jsessionid=xNP20ImHoimIYXf8IqhM7NZm_g92qFx0G9uoX1BZnNmdSBkmpThu!421480763!847804122?id=145157&_afrLoop=51827804076132044#!%40%40%3F_afrLoop%3D51827804076132044%26id%3D145157%26_adf.ctrl-state%3Dod5ectg23_4
    https://taichinh.danang.gov.vn/printnewsdetail.do?tinTucId=2022

    Công văn 8078/CT-TTHT năm 2017 về chính sách thuế đối với khoản thu tiền bán hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu của Công an Thành phố Hà Nội do Cục Thuế thành phố Hà Nội ban hành

     
    1085 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận