Uống rượu, bia ở công viên được phép không?

Chủ đề   RSS   
  • #539539 28/02/2020

    bichngoc020318

    Female
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/02/2020
    Tổng số bài viết (96)
    Số điểm: 675
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 9 lần


    Uống rượu, bia ở công viên được phép không?

    Theo quy định tại Điều 3 Nghị định 24/2020/NĐ-CP thì địa điểm công công không được uống rượu, bia được quy định như sau:

    Ngoài các địa điểm quy định tại các khoản 1, 2, 3, 4, 5 và khoản 6 Điều 10 Luật Phòng, chống tác hại của rượu, bia, các địa điểm công cộng không được uống rượu, bia bao gồm:

    1. Công viên, trừ trường hợp nhà hàng trong phạm vi khuôn viên của công viên đã được cấp phép kinh doanh rượu, bia trước ngày Nghị định này có hiệu lực.

    2. Nhà chờ xe buýt.

    3. Rạp chiếu phim, nhà hát, cơ sở văn hóa, thể thao trong thời gian tổ chức các hoạt động theo chức năng, nhiệm vụ và công năng sử dụng chính của các địa điểm này, trừ trường hợp tổ chức các lễ hội ẩm thực, văn hóa có sử dụng rượu, bia.

    Theo quy định tại nghị định trên, thì từ ngày 01/01/2020 thì công viên là nơi công cộng mà nghiêm cấm uống rượu bia theo luật định.

     
    2763 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận