Trợ cấp thôi việc

Chủ đề   RSS   
  • #452905 03/05/2017

    Nguyentrang2108

    Sơ sinh

    Đồng Tháp, Việt Nam
    Tham gia:07/04/2017
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trợ cấp thôi việc

    Thưa Luật sư!

    Anh A làm việc cho công ty từ 28/2/2004. Mức lương đóng BH:

    - từ 01/2016 - 12/2016: 2.899.000đ

    - từ 01/2017 - 12/2017: 3.103.000đ

    Đến ngày 26/4/2017 Anh nộp đơn xin nghỉ việc với nguyện vọng nghỉ từ ngày 15/5/2017 và được Ban Giám đốc phê duyệt đồng ý.

    Vậy Anh A sẽ được trợ cấp thôi việc là bao nhiêu? Cách tính như thế nào? Nhờ Luật sư hướng dẫn thêm.

    Cập nhật bởi Nguyentrang2108 ngày 03/05/2017 11:27:49 SA
     
    2639 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #455217   30/05/2017

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1518)
    Số điểm: 8647
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 1065 lần
    Lawyer

    Căn cứ theo quy định của pháp luật tại khoản 1 Điều 48 Luật lao động năm 2012, trợ cấp thôi việc của bạn trong trường hợp này được tính cụ thể như sau:

    Tiền trợ cấp thôi việc = Tổng thời gian làm để tính trợ cấp thôi việc x tiền lương làm căn cứ tính trợ cấp thôi việc x 1/2

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng; Điện thoại: 0913586658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com;

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng; Điện thoại: 0913586658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com;