Tổ chức kinh tế có được nhận thừa kế, tặng cho tài sản là quyền sử dụng đất không ạ?

Chủ đề   RSS   
  • #573543 11/07/2021

    cuongdq0521

    Sơ sinh

    Vietnam --> Hồ Chí Minh
    Tham gia:11/07/2021
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Tổ chức kinh tế có được nhận thừa kế, tặng cho tài sản là quyền sử dụng đất không ạ?

    Xin chào các Luật sư, em là Sinh viên Luật hiện đang nghiên cứu về Luật đất đai 2013. Em có câu hỏi như sau:

    Điều 169 LĐĐ 2013 quy định:

    c) Tổ chức, hộ gia đình, cá nhân, cộng đồng dân cư được nhận chuyển quyền sử dụng đất thông qua nhận tặng cho quyền sử dụng đất theo quy định tại điểm c khoản 2 Điều 174 và điểm e khoản 1 Điều 179 của Luật này, trừ trường hợp quy định tại Điều 191 của Luật này;

    d) Tổ chức, hộ gia đình, cá nhân, cộng đồng dân cư được nhận chuyển quyền sử dụng đất thông qua nhận thừa kế quyền sử dụng đất; 

    Như vậy, cụm từ "tổ chức" ở trên có bao gồm Tổ chức kinh tế chưa? Kết luận lại: tổ chức kinh tế có được quyền nhận thừa kế, nhận tặng cho quyền sử dụng đất hay không?

    Em xin cám ơn ạ.

    Cập nhật bởi cuongdq0521 ngày 12/07/2021 08:53:21 SA
     
    1475 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn cuongdq0521 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (12/07/2021)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận