Tổ chức cá độ bóng đá

Chủ đề   RSS   
  • #482678 19/01/2018

    Forgetmenot1909

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/01/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tổ chức cá độ bóng đá

    Nhà tôi có mở quán cafe, và chồng tôi lấy trang mạng của ông kia về làm cá độ cho người ta vào chơi, để ăn tiền line , tiền cỏ gì đấy theo tôi hiểu nôm na là thế vì tôi cũng k rành. Và ngày 14.1.2018 chồng tôi bị công an ập vào quán bắt hết tất cả về tỉnh ( bà rịa - vũng tàu ) có cả ông chủ giao mạng cũng bị bắt luôn. Thế là sáng hôm sau có 1 ông hỏi tôi có muốn bảo lãnh chồng ra ko và cho tôi sđt đầu giờ chiều lên tỉnh để đc gặp, rồi tôi cũng đc gặp và chồng tôi nói khi công an ập vào bắt quả tang thì số tiền chỉ có ba mươi mấy triệu , và nói là bgio ông chủ giao mạng chối ko phải của ổng rồi kêu tôi lo chạy . Rồi tôi gặp lại ông kia để nch và ra giá để chạy, ổng đòi tôi 150tr trc 3 ngày là ra, tôi nói sau khi xong hết người ra thì tôi mới đưa tiền , ổng chấp nhận và đòi tôi phải đưa trc 10tr , vì bấy giờ k có ai và tôi cũng nóng lòng nên đưa luôn 10tr mà k suy nghĩ. Nhưng tôi có hỏi vậy ông chủ giao mạng có sao k? Thì ông này nói là nó mà đi là 18,19 năm .Tối hôm đó anh giữ xe ở quán tôi đc thả ra và gọi cho tôi bảo vụ này ông chủ ổng nói ổng lo,và tất cả đc chuyển về huyện rồi , tui cũng phân vân, thế là sáng hôm sau ông lo giấy tờ cho tôi gọi điện bảo đi rút tiền , tôi lúc đó cứ tưởng là chồng đc thả rồi lại quán cafe ngồi đợi thì ông ấy đi vô bảo tôi đưa 90tr. Tôi k thấy ng đâu, ổng nói chiều nay tất cả về huyện ( mà trong khi là về từ tối rồi ) , thế là tôi sinh nghi rồi tôi hỏi chuyện này nọ và lấy cớ ko mang theo tiền để đi rút , tôi đi luôn và sau đó ổng nt thăm doạ này nọ . Tôi về nhà thì thấy ông chủ giao mạng đc thả ra? Ổng hỏi tôi chồng về chưa, thì tôi bảo chưa, thế là ổng chạy đi đâu đấy rồi gọi cho tôi bảo đưa 50tr để ổng lo , thực sự lúc đấy tôi quẩn lắm rồi nên đưa luôn. Hôm kia tôi gọi cho ổng thì ổng bảo phải đợi từ 3-9ngay cho xong hồ sơ rồi ổng mới lo cho tại ngoại đc. Nhưng hnay mẹ chồng tôi gọi cho tôi thì bảo đã có lệnh tạm giam 3 tháng , và số tiền lúc đó bắt tại trận là tám mươi mấy triệu. Xin cho tôi hỏi bao giờ thì tôi mới đc gặp chồng? Và trong khi có lệnh giam 3 tháng mình có thể xin tại ngoại đc ko? Rồi với tội như thế này mình có chạy đc án treo hay ko? Và nếu đi tù thì bao nhiêu năm. Vì sao ông chủ ổng đc thả mà chồng tôi lại ko?
     
    8888 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #482703   19/01/2018

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1518)
    Số điểm: 8647
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 1064 lần
    Lawyer

    Với câu hỏi của bạn tôi xin trả lời như sau:

    Căn cứ theo Điều 322 Bộ luật hình sự 2015, sửa đổi bổ sung năm 2017 về Tội tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc:

    “1. Người nào tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc trái phép thuộc một trong các trường hợp sau, thì bị phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 300.000.000 đồng hoặc phạt tù từ 01 năm đến 05 năm:

    a) Tổ chức, sử dụng địa điểm thuộc quyền sở hữu, quản lý của mình để cho 10 người đánh bạc trở lên trong cùng một lúc hoặc cho 02 chiếu bạc trở lên mà số tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc trị giá 5.000.000 đồng trở lên;

    b) Tổng số tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc trong cùng 01 lần có giá trị 20.000.000 đồng trở lên;

    c) Tổ chức nơi cầm cố tài sản cho người tham gia đánh bạc; lắp đặt trang thiết bị phục vụ cho việc đánh bạc; phân công người canh gác, người phục vụ, sắp đặt lối thoát khi bị vây bắt, sử dụng phương tiện để trợ giúp cho việc đánh bạc;

    d) Đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này hoặc hành vi quy định tại Điều 321 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 321 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 05 năm đến 10 năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Thu lợi bất chính 50.000.000 đồng trở lên;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng hoặc tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.”

    Căn cứ vào quy định trên, chồng bạn có dấu hiệu phạm tội người tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc thì phạm tội tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc. Chồng bạn có thể bị phạt tiền từ 50 triệu đồng đến 300 triệu đồng hoặc phạt tù từ 1 năm đến 10 năm, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.

    Điều kiện tại ngoại đối với bị can, bị cáo không được pháp luật quy định cụ thể. Có thể dẫn chiếu sang điều khoản về các trường hợp không áp dụng biện pháp tạm giam tại khoản 4 Điều 119 Bộ luật Tố tụng hình sự 2015:

    “4. Đối với bị can, bị cáo là phụ nữ có thai hoặc đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi, là người già yếu, người bị bệnh nặng mà có nơi cư trú và lý lịch rõ ràng thì không tạm giam mà áp dụng biện pháp ngăn chặn khác, trừ các trường hợp…”

    Như vậy, chồng bạn sẽ được cơ quan nhà nước có thẩm quyền xem xét thay đổi biện pháp ngăn chặn tạm giam bằng biện pháp đặt tiền hoặc bảo lĩnh để bảo đảm theo quy định tại Điều 121 và Điều 122 Bộ Luật Tố tụng hình sự 2015 khi đáp ứng các điều kiện sau: bị can, bị cáo phạm tội lần đầu; có nơi cư trú rõ ràng; thành khẩn khai báo, ăn năn hối cải, có khả năng về tài chính. Nếu bạn có thắc mắc hay vấn đề gì để làm sáng tỏ thì hãy liên lạc trực tiếp điện thoại theo số 19006280 để được tư vấn cụ thể hơn.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng; Điện thoại: 0913586658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com;

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng; Điện thoại: 0913586658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com;