Thuyền trưởng hạng 3 được lái những phương tiện nào?

Chủ đề   RSS   
  • #576013 30/09/2021

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 204 lần


    Thuyền trưởng hạng 3 được lái những phương tiện nào?

    Vấn đề này được quy định tại Thông tư 39/2019/TT-BGTVT quy định về trách nhiệm của chủ phương tiện, thuyền viên, người lái phương tiện, đảm nhiệm chức danh thuyền viên và định biên an toàn tối thiểu trên phương tiện thủy nội địa do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành:
     
    "Điều 14. Đảm nhiệm chức danh thuyền viên, người lái phương tiện thủy nội địa
    ...
    2. Thuyền viên có giấy chứng nhận khả năng chuyên môn thuyền trưởng hạng ba được đảm nhiệm chức danh thuyền trưởng của các loại phương tiện sau đây:
     
    a) Phương tiện chở khách có sức chở đến 50 (năm mươi) khách;
     
    b) Phà có sức chở đến 50 (năm mươi) khách và đến 250 tấn hàng hóa;
     
    c) Phương tiện chở hàng có trọng tải toàn phần đến 500 tấn;
     
    d) Đoàn lai có trọng tải toàn phần đến 800 tấn;
     
    đ) Phương tiện không thuộc các điểm a, b, c, d khoản này lắp máy trong có tổng công suất máy chính đến 250 sức ngựa hoặc phương tiện lắp máy ngoài có tổng công suất máy chính đến 1000 sức ngựa."
     
    Theo đó thuyền viên hạng 3 được đảm nhiệm làm thuyển trưởng của các loại phương tiện như trên.
     
     
    3606 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận