Thời hạn luân chuyển công tác của giáo viên là bao nhiêu năm?

Chủ đề   RSS   
  • #589957 24/08/2022

    tlthuthao21899
    Top 500


    Vietnam --> Bến Tre
    Tham gia:06/12/2019
    Tổng số bài viết (240)
    Số điểm: 1800
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 33 lần


    Thời hạn luân chuyển công tác của giáo viên là bao nhiêu năm?

    Với tình hình kinh tế - xã hội hiện tại, nhiều giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục bị điều động đến dạy học ở các vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn. Vậy thời hạn luân chuyển là bao nhiêu? Hãy cùng tìm hiểu với mình nhé!

    Theo Khoản 1 Điều 9 Nghị định 61/2006/NĐ-CP có quy định:

    “Điều 9. Thời hạn luân chuyển nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục và trợ cấp chuyển vùng

    1. Thời hạn luân chuyển nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đến công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn là 3 năm đối với nữ và 5 năm đối với nam. Hết thời hạn công tác nói trên, nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục được cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền sắp xếp luân chuyển công tác trở về nơi ở và làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc tạo điều kiện để nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục liên hệ chuyển công tác, giải quyết thuyên chuyển theo nguyện vọng.

    [...]”

    => Theo đó, thời hạn luân chuyển nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đến công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn là 03 năm đối với nữ và 05 năm đối với nam.

    Điều khoản trên còn được quy định chi tiết tại Khoản 5 Mục II Thông tư liên tịch 06/2007/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC

     
    88 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #591775   29/09/2022

    lvkhngoc
    lvkhngoc
    Top 500


    Vietnam
    Tham gia:10/07/2022
    Tổng số bài viết (179)
    Số điểm: 1609
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 53 lần


    Thời hạn luân chuyển công tác của giáo viên là bao nhiêu năm?

    Cám ơn bài viết hữu ích của tác giả.

    Trong điều kiện thông thường, căn cứ tại Điều 3 Thông tư 41/2021/TT-BGDĐT quy định:

    Điều 3. Thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác

    1. Thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác là từ đủ 03 (ba) năm đến 05 (năm) năm (không bao gồm thời gian tập sự của công chức, viên chức). Thời điểm tính thời hạn chuyển đổi vị trí công tác là thời điểm có văn bản điều động, bố trí, phân công nhiệm vụ của cấp có thẩm quyền theo quy định của pháp luật.

    2. Các đơn vị ban hành danh mục vị trí công tác phải định kỳ chuyển đổi căn cứ quy định tại khoản 1 Điều này để xác định thời hạn định kỳ chuyển đổi đối với từng vị trí công tác cụ thể.”

    Theo đó, thời hạn định kỳ chuyển đổi công tác với, viên chức giáo dục là từ đủ 03 năm đến 05 năm (không bao gồm thời gian tập sự của công chức, viên chức).

     
     
    Báo quản trị |  
  • #594267   27/11/2022

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (1751)
    Số điểm: 12043
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 268 lần


    Thời hạn luân chuyển công tác của giáo viên là bao nhiêu năm?

    Hiện tại đối với những giáo viên được luân chuyển đến công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì có những chế độ, chính sách theo quy định tại Nghị định 76/2019/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

     

     
    Báo quản trị |