Thiết bị chữa cháy nào phải có tem kiểm định?

Chủ đề   RSS   
  • #595062 30/11/2022

    huynhdackha23

    Sơ sinh

    Vietnam --> Hồ Chí Minh
    Tham gia:30/10/2022
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 250
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 6 lần


    Thiết bị chữa cháy nào phải có tem kiểm định?

    Thiết bị chữa cháy nào phải có tem kiểm định? Mình đang muốn nói đến lĩnh vực phòng cháy chữa cháy chứ không liên quan đến kế toán nhé. Mong admin đừng xoá bài. 

     
    166 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #595066   30/11/2022

    jellannm
    jellannm
    Top 50
    Female
    Lớp 8

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2019
    Tổng số bài viết (1328)
    Số điểm: 10587
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 194 lần


    Danh mục phương tiện phòng cháy và chữa cháy thuộc diện kiểm định anh tham khảo Phụ lục VII Nghị định 136/2020/NĐ-CP hướng dẫn Luật Phòng cháy và chữa cháy Luật Phòng cháy và chữa cháy sửa đổi.

    Về việc kiểm định và dán tem kiểm định được đề cập tại Điểm c Khoản 10 Điều 38 Nghị định 136/2020/NĐ-CP như sau:

    - Mỗi phương tiện phòng cháy và chữa cháy chỉ thực hiện kiểm định một lần và được cấp Giấy chứng nhận kiểm định phương tiện phòng cháy và chữa cháy (Mẫu số PC29) và dán tem kiểm định.

    - Trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày có Giấy chứng nhận kiểm định phương tiện phòng cháy và chữa cháy, đơn vị thực hiện kiểm định có trách nhiệm phối hợp với cơ quan Công an cấp Giấy chứng nhận kiểm định phương tiện phòng cháy và chữa cháy tổ chức dán tem kiểm định lên phương tiện theo Giấy chứng nhận kiểm định phương tiện phòng cháy và chữa cháy đã cấp.

    Theo đó, nếu thiết bị của anh thuộc danh mục tại Phụ lục VII Nghị định 136/2020/NĐ-CP thì cần thực hiện kiểm định và dán tem kiểm định.

     

     

     
    Báo quản trị |