Thay đổi thông tin cổ đông sáng lập có sửa đổi điều lệ?

Chủ đề   RSS   
  • #565840 30/12/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 193 lần


    Thay đổi thông tin cổ đông sáng lập có sửa đổi điều lệ?

    Theo Điều 25 Luật Doanh nghiệp 2014:

    "Điều 25. Điều lệ công ty

    1. Điều lệ công ty bao gồm Điều lệ khi đăng ký doanh nghiệp và Điều lệ được sửa đổi, bổ sung trong quá trình hoạt động.
    ...
    d) Họ, tên, địa chỉ, quốc tịch và các đặc điểm cơ bản khác của các thành viên hợp danh đối với công ty hợp danh; của chủ sở hữu công ty, thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn; của cổ đông sáng lập đối với công ty cổ phần; phần vốn góp và giá trị vốn góp của mỗi thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn và công ty hợp danh; số cổ phần, loại cổ phần, mệnh giá cổ phần từng loại của cổ đông sáng lập;

    Theo đó, nếu có thay đổi về cổ đông sáng lập thì phải điều chỉnh điều lệ.

     

     

     
    383 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận