Thanh lý hợp động

Chủ đề   RSS   
  • #2460 21/12/2009

    pamela

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:23/10/2009
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thanh lý hợp động

    Chào luật sư.

    Luật sư cho em hỏi cơ quan em là cơ quan hành chính nhà nước có thuê lao động là việc có thời hạn 1 năm hoặc 6 tháng. Vậy khi hết hạn hợp đồng lao động thì có phải lập thanh lý hợp đồng lao động hay không hay hợp đồng đương nhiên hết hi ệu lực. Nếu có làm ơn có em biết văn bản quy định.

    Em xin cảm ơn.


    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 27/09/2010 04:06:01 PM
     
    6620 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #2461   21/12/2009

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10427)
    Số điểm: 57724
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 4471 lần
    Lawyer

    Chào bạn

    Trường hợp bạn hỏi, xin tư vấn như sau:

    Theo khoản 1 Điều 36 Bộ luật Lao động thì hết thời hạn hợp đồng là một trong những trường hợp để chấm dứt HĐLĐ.

    Theo quy định tại điểm a của khoản 1 mục III Thông tư số 21/2003/TT-BLĐTBXH ngày 22/9/2003 của Bộ LĐTBXH hướng dẫn thi hành một bsố điều của Nghị định số 44/2003/NĐ-CP ngày 9/5/2003 của CP về HĐLĐ thì trường hợp chấm dứt HĐLĐ nêu trên hai bên không phải báo trước.

    Khi chấm dứt HĐLĐ với NLĐ đã làm việc thường xuyến từ đủ 12 tháng trở lên, NSDLĐ có trách nhiệm chi trả trợ cấp thôi việc theo quy định.

    Thân chào


    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 27/09/2010 04:06:28 PM

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332/42i Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com