Thắc mắc về chữ ký và đóng dấu trên hóa đơn?

Chủ đề   RSS   
  • #556085 29/08/2020

    Nguyengiang150719

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/08/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Thắc mắc về chữ ký và đóng dấu trên hóa đơn?

    Chào luật sư

    A Cho e hỏi quyển hoá đơn thủ trưởng đơn vị ký, ghi rõ họ tên e đã đóng dấu công ty và dấu chân không giám đốc công ty có sao không ạ?

     
    981 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Nguyengiang150719 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/08/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #559679   30/09/2020

    tuanhh18
    tuanhh18
    Top 500
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2020
    Tổng số bài viết (151)
    Số điểm: 815
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 20 lần


    Theo quy định tại Điều 16 Thông tư 39/2014/TT-BTC thì trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn. Theo nguyên tắc hóa đơn thủ trưởng đơn vị ký thì cần đóng dấu của tổ chức. Bạn có thể tham khảo thêm các quy định tại Thông tư 39/2014/TT-BTC và đối chiếu với thực tế tại đơn vị để rõ hơn. 

     
     
    Báo quản trị |