Quy hoạch quốc gia thay đổi thì có phải thay đổi quy hoạch tỉnh?

Chủ đề   RSS   
  • #542037 27/03/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 192 lần


    Quy hoạch quốc gia thay đổi thì có phải thay đổi quy hoạch tỉnh?

    Vấn đề này được quy định tại Điều 53 Luật Quy hoạch 2017:

    "Điều 53. Căn cứ điều chỉnh quy hoạch

    Việc điều chỉnh quy hoạch được thực hiện khi có một trong các căn cứ sau đây:

    1. Có sự điều chỉnh mục tiêu của chiến lược phát triển kinh tế - xã hội, chiến lược phát triển ngành, lĩnh vực làm thay đổi mục tiêu của quy hoạch;

    2. Có sự điều chỉnh của quy hoạch cao hơn làm thay đổi nội dung quy hoạch hoặc có sự mâu thuẫn với quy hoạch cùng cấp;" 

    Theo đó, quy hoạch quốc gia đã có thay đổi thì quy hoạch cấp tỉnh cũng phải bổ sung thêm dự án này vào. Việc điều chỉnh này cơ quan cấp tỉnh có thẩm quyền sẽ thực hiện.

     

     
    475 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận