Quy định bảo dưỡng bơm chữa cháy cho doanh nghiệp sản xuất?

Chủ đề   RSS   
  • #516161 30/03/2019

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1382)
    Số điểm: 11597
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Quy định bảo dưỡng bơm chữa cháy cho doanh nghiệp sản xuất?

    Liên quan đến vấn đề bảo dưỡng bơm chữa cháy Khoản 4 Điều 14 Thông tư 52/2014/TT-BCA về quản lý, bảo quản, bảo dưỡng phương tiện phòng cháy và chữa cháy do Bộ trưởng Bộ Công an ban hành:

    "Điều 14. Bảo quản, bảo dưỡng định kỳ

    Định kỳ hàng tháng phải thực hiện bảo quản, bảo dưỡng, cụ thể như sau:

    ...

    4. Hệ thống bơm nước chữa cháy

    a) Kiểm tra các van khóa, bảo đảm kín, điều khiển nhẹ nhàng;

    b) Kiểm tra hoạt động của bơm; cụ thể: Mở van nước từ téc xuống bơm, mở van nước tuần hoàn về téc, cho bơm quay ở tốc độ khác nhau để kiểm tra trạng thái hoạt động của bơm, đóng van nước tuần hoàn về téc và tăng áp suất đến 10 kg/cm2; kiểm tra ốc, bu lông bắt liền máy bơm với khung xe; kiểm tra các van phun nước, phun bọt hòa không khí, van đóng, mở nước ở téc nước, đồng hồ cao áp, hạ áp, đồng hồ vòng phút bảo đảm hoạt động đúng theo quy định;

    c) Kiểm tra vòi hút, đầu nối vòi hút và gioăng, bảo đảm độ kín khi lắp vào bơm và khi lắp các đoạn vòi hút với nhau;

    d) Kiểm tra độ lưu thông của hệ thống trộn bọt hòa không khí;

    đ) Kiểm tra téc nước chữa cháy, nếu bị gỉ sét phải đánh gỉ và sơn lại."

     
    976 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận