Nước thiên nhiên sử dụng cho chăn nuôi có chịu thuế tài nguyên?

Chủ đề   RSS   
  • #603839 07/07/2023

    ngocquang_nuce

    Sơ sinh

    Vietnam
    Tham gia:07/07/2023
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Nước thiên nhiên sử dụng cho chăn nuôi có chịu thuế tài nguyên?

    Xin hỏi luật sư: Nước thiên nhiên được sử dụng cho việc chăn nuôi gia súc, gia cầm (Heo, gà) có phải chịu thuế tài nguyên theo Luật Thuế tài nguyên năm 2009Thông tư số 152/2015/TT-BTC V/v Hướng dẫn chi tiết về luật thuế tài nguyên. Ghi chú: Chúng tôi là tổ chức chăn nuôi quy mô lớn.
     
    Tại khoản 05 Điều 2 thông tư số 15/2015/TT-BTC của Bộ Tài chính V/v Hướng dẫn luật thuế tài nguyên thì Nước thiên nhiên dùng cho hoạt động chăn nuôi có được tính là nước dùng cho nông nghiệp hay không? Mong sớm nhận được phản hồi từ các luật sư tại thuvienphapluat.vn
     
    184 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ngocquang_nuce vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (08/07/2023)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật Sư NGUYỄN-ĐÌNH-HÙNG, Giám-Đốc công ty luật TNHH PHÚ THỌ Trụ sở : số 3 Đào nguyên Phổ phường 4 Quận 11 thành phố Hồ chí Minh

Điện thoại : 08.9551149 Email : tvpl_ls.nguyendinhhung@yahoo.com.vn