Nhờ giúp câu hỏi về hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #527560 03/09/2019

    ngovinhngantung

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/05/2010
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 4 lần


    Nhờ giúp câu hỏi về hóa đơn

    Bạn Kiên giúp mình nhé: Doanh nghiệp tự cung cấp sản phẩm cho chính mình có phải xuất hóa đơn?

     
    1015 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ngovinhngantung vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (03/09/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #527643   03/09/2019

    thusa121
    thusa121
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/08/2019
    Tổng số bài viết (194)
    Số điểm: 1198
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 79 lần


    Theo điểm a, Khoản 3, Điều 5 Thông tư 119/2014/TT-BTC

    b) Người bán phải lập hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ, bao gồm cả các trường hợp hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại, quảng cáo, hàng mẫu; hàng hóa, dịch vụ dùng để cho, biếu, tặng, trao đổi, trả thay lương cho người lao động và tiêu dùng nội bộ (trừ hàng hóa luân chuyển nội bộ để tiếp tục quá trình sản xuất."

    Như vậy, doanh nghiệp tự cung cấp sản phẩm cho chính mình vẫn phải lập hóa đơn trừ hàng hóa luân chuyển nội bộ để tiếp tục quá trình sản xuất.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thusa121 vì bài viết hữu ích
    ngovinhngantung (04/09/2019)