Nhập thuốc vào bệnh viện theo quy định là kế toán nhập hay dược sĩ?

Chủ đề   RSS   
  • #565836 30/12/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 204 lần


    Nhập thuốc vào bệnh viện theo quy định là kế toán nhập hay dược sĩ?

    Căn cứ theo Quy chế tổ chức bệnh viện được ban hành kèm theo Quyết định số 1895/1997/QĐ-BYT được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư 22/2011/TT-BYT.

    Theo đó việc nhập thuốc sẽ do Hội đồng kiểm nhập thực hiện và căn cứ theo Điểm b Khoản 1 Điều 15 Thông tư 22/2011/TT-BYT Hội đồng kiểm nhập gồm những người sau:

    "b) Hội đồng kiểm nhập do Giám đốc bệnh viện quyết định. Thành phần Hội đồng kiểm nhập gồm: Trưởng khoa Dược, Trưởng phòng Tài chính - Kế toán, thủ kho, thống kê dược, cán bộ cung ứng."

     

     

     
    223 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận