Mua sắm thường xuyên giá trị bao nhiêu phải đấu thầu rộng rãi?

Chủ đề   RSS   
  • #536032 30/12/2019

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 202 lần


    Mua sắm thường xuyên giá trị bao nhiêu phải đấu thầu rộng rãi?

    Theo quy định tại Điều 20 Luật Đấu thầu 2013:

    "Điều 20. Đấu thầu rộng rãi

    1. Đấu thầu rộng rãi là hình thức lựa chọn nhà thầu, nhà đầu tư trong đó không hạn chế số lượng nhà thầu, nhà đầu tư tham dự.

    2. Đấu thầu rộng rãi được áp dụng cho các gói thầu, dự án thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật này, trừ trường hợp quy định tại các điều 21, 22, 23, 24, 25, 26 và 27 của Luật này.
    "

    Nếu không áp dụng được chỉ định thầu hay đấu thầu hạn chế, chào hàng cạnh tranh ... thì phải áp dụng đấu thầu rộng rãi.

    Anh/chị xem quy định từ Điều 15 trở đi của Thông tư 58/2016/TT-BTC Quy định chi tiết việc sử dụng vốn nhà nước để mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của cơ quan nhà nước, đơn vị thuộc lực lượng vũ trang nhân dân, đơn vị sự nghiệp công lập, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức chính trị xã hội - nghề nghiệp, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành

     

     
    4374 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận