mua nhà theo nghị định 61 cp

Chủ đề   RSS   
  • #54786 25/06/2010

    NguyenAn0123

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/06/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    mua nhà theo nghị định 61 cp

    Xin luật sư giúp tôi với. Tôi có ký hợp đồng thuê dài hạn một căn hộ chung cư thuộc SHNN từ 2007 đế`n nay nhưng không ở mà cho người khác ở nhờ. Tôi chưa được hưởng bất kỳ chính sách ưu đãi nào về nhà đất, hiện tôi đang sống trong nhà bố mẹ tôi để lại nhưng hộ khẩu ở căn hộ chung cư. Nay tôi muốn hoá giá căn hộ trên theo nghị định 61 cp có được không? Thủ tục như thế nào? Xin cảm ơn luật sư.
     
    9429 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #55410   28/06/2010

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3386)
    Số điểm: 20587
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1253 lần
    Lawyer

    Chào bạn, Theo ND 61, Nhà nước bán căn hộ thì bạn có quyền mua nếu có nhu cầu. Về thủ tục, bạn tham khảo Điều 8 ND 61 để biết căn hộ bạn đang thuê thuộc quyền quản lý của cơ quan nào và liên hệ với họ để biết thủ tục mua cụ thể. Chúc bạn may mắn! LS Cao Sỹ Nghị VPLS CAO 431 Trường Chinh, P14, Tân Bình, TP.HCM ĐT: 0908.133.564/08-3813.2928 Email: caosynghi@gmail.com

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #55385   27/06/2010

    NguyenAn0123
    NguyenAn0123

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/06/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xin luật sư giúp tôi

    Xin luật sư giúp tôi với. Tôi có ký hợp đồng thuê dài hạn một căn hộ chung cư thuộc SHNN từ 2007 đế`n nay nhưng không ở mà cho người khác ở nhờ. Tôi chưa được hưởng bất kỳ chính sách ưu đãi nào về nhà đất, hiện tôi đang sống trong nhà bố mẹ tôi để lại nhưng hộ khẩu ở căn hộ chung cư. Nay tôi muốn hoá giá căn hộ trên theo nghị định 61 cp có được không? Thủ tục như thế nào? Xin cảm ơn luật sư.
     
    Báo quản trị |  
  • #55569   30/06/2010

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3386)
    Số điểm: 20587
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1253 lần
    Lawyer

    Chào bạn, Tôi đã trả lời bạn rồi, khi đó tiêu đề là "Mua nhà theo nghị định 61 cp". Tôi nghĩ có lẽ bộ phận IT không để ý nên post lại (vì ngày bạn post vẫn là 27/6/2010). Nếu chưa nhận được trả lời, bạn cho biết để tôi gửi lại hoặc hỏi IT nhé. Trân trọng, LS Cao Sỹ Nghị VPLS CAO 431 Trường Chinh, P14, Tân Bình, TP.HCM ĐT: 0908.133.564/08-3813.2928 Email: caosynghi@gmail.com

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com