Kích thước tối thiểu của biển hiệu công ty

Chủ đề   RSS   
  • #504549 13/10/2018

    lengocanhttcp

    Female
    Mầm

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:22/03/2018
    Tổng số bài viết (82)
    Số điểm: 699
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 9 lần


    Kích thước tối thiểu của biển hiệu công ty

    Xin hỏi:

    Biển hiệu công ty treo tại trụ sở có qui định kích thước tối thiểu không ? Tôi định thể hiện tên công ty, MST, địa chỉ là đầy đủ chưa?

    Trả lời:

    Căn cứ theo Khoản 3 Điều 34 Luật quảng cáo 2012, Kích thước biển hiệu được quy định như sau:

    - Đối với biển hiệu ngang thì chiều cao tối đa là 02 mét (m), chiều dài không vượt quá chiều ngang mặt tiền nhà;

    - Đối với biển hiệu dọc thì chiều ngang tối đa là 01 mét (m), chiều cao tối đa là 04 mét (m) nhưng không vượt quá chiều cao của tầng nhà nơi đặt biển hiệu.

    Như vậy, pháp luật hiện hành chỉ quy định về kich thước tối đa chứ không có quy định về kích thước tối thiểu của biển hiệu. Biển hiểu có 02 dạng: ngang và dọc. Anh tham khảo quy định trên để có kích thước phù hợp cho biển hiệu của công ty mình.

    Căn cứ theo Khoản 1 Điều 34 Luật quảng cáo 2012, Biển hiệu phải có các nội dung sau:

    a) Tên cơ quan chủ quản trực tiếp (nếu có);

    b) Tên cơ sở sản xuất, kinh doanh theo đúng giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh;

    c) Địa chỉ, điện thoại.

    Như vậy, trên biển hiệu không buộc phải thể hiện Mã số thuế. Anh căn cứ vào quy định này để xem xét và thiết kế biển hiệu cho công ty.

     
    9767 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận