Kỉ luật Công Chức Viên Chức

Chủ đề   RSS   
  • #423196 28/04/2016

    minhtanst95

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/04/2016
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    Kỉ luật Công Chức Viên Chức

    Nếu Công Chức ,Viên Chức sử dụng băng giả để được tuyển dụng , quá 2 năm kể từ ngày thực hiện hành vi ,Vậy có bị bị xử lý không ? Nếu cứ căn cứ vào thời hiệu xử lí kỷ luật Công Chức Viên Chức là 24 tháng thì chắc sẽ có thêm nhiều con "sâu" . Mong mọi người giúp mình giải quyết vấn đề này !

     
    2916 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #423210   28/04/2016

    nguyenvancong90tq
    nguyenvancong90tq
    Top 150
    Male
    Lớp 4

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:08/11/2013
    Tổng số bài viết (554)
    Số điểm: 5047
    Cảm ơn: 67
    Được cảm ơn 219 lần


    Chào bạn theo quy định của Luật cán bộ công chức và điều 7 Nghị định 34/2011/NĐ - CP quy định thì:

    Điều 80. Thời hiệu, thời hạn xử lý kỷ luật                  

    1. Thời hiệu xử lý kỷ luật là thời hạn do Luật này quy định mà khi hết thời hạn đó thì cán bộ, công chức có hành vi vi phạm không bị xem xét xử lý kỷ luật.

    Thời hiệu xử lý kỷ luật là 24 tháng, kể từ thời điểm có hành vi vi phạm.

    Thời hiệu ở đây là thời điểm phát hiện ra hành vi vi phạm bạn nhé, chẳng hạn ông A sử dụng bằng giả năm 2000 năm 2012 bị phát hiện thiwf thời hiệu xử lý từ năm 2012

    Cập nhật bởi nguyenvancong90tq ngày 28/04/2016 10:57:35 CH

    Nếu bạn sinh ra trong nghèo khó, đó không phải là lỗi của bạn. Nhưng nếu bạn chết trong nghèo khó, thì đó là lỗi của bạn.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenvancong90tq vì bài viết hữu ích
    minhtanst95 (28/04/2016)