Không có hợp đồng rác thải y tế thì bị phạt tiền bao nhiêu?

Chủ đề   RSS   
  • #542048 27/03/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 141 lần


    Không có hợp đồng rác thải y tế thì bị phạt tiền bao nhiêu?

    Nhờ thư viện pháp luật giúp mình tìm xem quy định cơ sở y tế hoặc phòng khám không có hợp đồng rác thải y tế thì bị phạt tiền bao nhiêu vậy? 

     
    1149 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #542054   27/03/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1422)
    Số điểm: 11968
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 208 lần


    Khi xử lý chất thải y tế tại phòng khám, anh phải tuân theo quy định tại Thông tư liên tịch 58/2015/TTLT-BYT-BTNMT. Nếu không ký hợp đồng thì phải đáp ứng điều kiện tự xử lý theo quy định.

    Nếu không xử lý chất thải y tế theo quy định đối với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh thì sẽ bị xử lý theo quy định điểm b Khoản 3 Điều 29 Nghị định 176/2013/NĐ-CP:

    "Điều 29. Vi phạm quy định về điều kiện hoạt động và sử dụng giấy phép hoạt động của cơ sở khám bệnh, chữa bệnh

    3. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    ...

    b) Không xử lý chất thải y tế theo quy định đối với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh, trừ trường hợp quy định tại Điểm c Khoản 4 Điều này;"

     
    Báo quản trị |