Hỏi về việc tái kí hợp đồng lao động ?

Chủ đề   RSS   
  • #567821 16/02/2021

    cobedangbuon99

    Sơ sinh

    Tiền Giang, Việt Nam
    Tham gia:16/02/2021
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Hỏi về việc tái kí hợp đồng lao động ?

    Thưa luật sư 

    Hiện tại hợp đồng lao động của e tới đầu tháng 3 là hết hạn nhưng cách đây khoảng 20 ngày công ty e có đưa xuống danh sách tái kí hợp đồng.  và bắt tụi e phải kí . vậy cho e hỏi tới lúc hợp đồng lao động của e hết hạn. e có thể k kí hợp đồng mới được k và đã có trường hợp tái kí hợp đồng mà công ty lại kí trễ khoảng 1 tuần. trong trường hợp đó thì tụi e k kí tiếp có được k . có vi phạm luật lao động không?

     
    833 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn cobedangbuon99 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (17/02/2021)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #567834   17/02/2021

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3369)
    Số điểm: 20502
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1247 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Khoản 2 Điều 20 Bộ luật lao động năm 2019 quy định 2 bên phải ký hợp đồng lao động mới trong vòng 30 ngày kể từ ngày hợp đồng lao động cũ hết hạn. Vì vậy bạn có thể vận dụng quy định này để khi hết hạn mới ký hợp đồng mới. Tuy nhiên, cần lưu ý là công ty có thể thay đổi ý định của họ theo hướng không tiếp tục ký hợp đồng với bạn. 

    Trân trọng!

     

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS_CaoSyNghi vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (17/02/2021)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com