Hỏi về mức thuế GTGT ?

Chủ đề   RSS   
  • #273639 05/07/2013

    hoanganhhqqt

    Sơ sinh

    Quảng Trị, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hỏi về mức thuế GTGT ?

    Các bạn giúp Hoàng Anh trả lời xem: Công ty TOYOTA VN bán 01 xe du lịch 05 chổ hiệu Cảmry cho 1 DN sản xuất trong khu phi thuế quan thì phải chịu mức thuế suất GTGT là bao nhiêu?
     
    5103 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #276185   18/07/2013

    LS_PhamDinhHung
    LS_PhamDinhHung
    Top 75
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (839)
    Số điểm: 4933
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 298 lần


    Chào bạn,

     

    Điều 9 khoản 3, Thông tư 06/2012/TT-BTC quy định :

     

    3. Các trường hợp không áp dụng mức thuế suất 0% gồm:

    “- Tái bảo hiểm ra nước ngoài; chuyển giao công nghệ, chuyển nhượng quyền sở hữu trí tuệ ra nước ngoài; chuyển nhượng vốn, cấp tín dụng, đầu tư chứng khoán ra nước ngoài; dịch vụ tài chính phái sinh; dịch vụ bưu chính, viễn thông chiều đi ra nước ngoài (bao gồm cả dịch vụ bưu chính viễn thông cung cấp cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan; cung cấp thẻ cào điện thoại di động đã có mã số, mệnh giá đưa ra nước ngoài hoặc đưa vào khu phi thuế quan); sản phẩm xuất khẩu là tài nguyên, khoáng sản khai thác chưa chế biến thành sản phẩm khác; hàng hoá, dịch vụ cung cấp cho cá nhân không đăng ký kinh doanh trong khu phi thuế quan, trừ các trường hợp khác theo quy định của Thủ tướng Chính phủ;

    - Xăng, dầu bán cho xe ô tô của cơ sở kinh doanh trong khu phi thuế quan mua tại nội địa;

    - Xe ô tô bán cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan.

     

    Như vậy xe ô tô bán cho các tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan thì không thuộc diện áp dụng thuế suất thuế GTGT 0%.

    Căn cứ Thông tư 06/2012/TT – BTC về thuế suất thuế GTGT thì bán xe ô tô chịu thuế suất: 10%.

    Thân ái

    Luật sư Phạm Đình Hưng Saigon Asia Law

    www.saigon-asialaw.com

    VP: 40/21 Bau cat 2, F 14 Quan Tan Binh, TP HCM

    Đoàn LS TP HCM

    MB.0903759409

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS_PhamDinhHung vì bài viết hữu ích
    duytambinh (07/09/2013)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phạm Đình Hưng - Đoàn LS TP HCM - Saigon Asia Law.

Văn phòng: 409/14 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 2, Quận Tân Bình ( TSN Air port).

Số điện thoại: 0938182699.