Hồ sơ đăng ký biển hiệu Công ty

Chủ đề   RSS   
  • #526161 23/08/2019

    ThuongphamBP

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:23/08/2019
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Hồ sơ đăng ký biển hiệu Công ty

    Chào Luật sư!

    Công ty em mới thành lập muốn đặt biển hiệu Công ty thì phải chuẩn bị hồ sơ đăng ký như thế nào ạ?

     
    1146 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ThuongphamBP vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (24/08/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #526275   25/08/2019

    baoloc.ulaw
    baoloc.ulaw

    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2019
    Tổng số bài viết (90)
    Số điểm: 960
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 25 lần


    Chào bạn, mình không phải là luật sư nhưng mình có thể cung cấp một số thông tin cho bạn như sau:

    Hiện tại không có quy định nào về việc đặt biển hiệu công ty thì phải đăng ký cả, nên theo mình, khi treo biển hiệu thì bạn không cần thực hiện thủ tục đăng ký nào đâu.

    Tuy nhiên, biển hiệu của bạn phải phù hợp với quy định tại Điều 34 Luật Quảng cáo 2012, cụ thể là:

    "1. Biển hiệu phải có các nội dung sau:

    a) Tên cơ quan chủ quản trực tiếp (nếu có);
    b) Tên cơ sở sản xuất, kinh doanh theo đúng giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh;
    c) Địa chỉ, điện thoại.
    2. Việc thể hiện chữ viết trên biển hiệu phải tuân thủ quy định tại Điều 18 của Luật này.
    3. Kích thước biển hiệu được quy định như sau:
    a) Đối với biển hiệu ngang thì chiều cao tối đa là 02 mét (m), chiều dài không vượt quá chiều ngang mặt tiền nhà;
    b) Đối với biển hiệu dọc thì chiều ngang tối đa là 01 mét (m), chiều cao tối đa là 04 mét (m) nhưng không vượt quá chiều cao của tầng nhà nơi đặt biển hiệu.
    4. Biển hiệu không được che chắn không gian thoát hiểm, cứu hoả; không được lấn ra vỉa hè, lòng đường, ảnh hưởng đến giao thông công cộng.
    5. Việc đặt biển hiệu phải tuân thủ các quy định của Luật này và quy chuẩn kỹ thuật do cơ quan có thẩm quyền ban hành."
    Thông tin trao đổi cùng bạn!
     
    Báo quản trị |  
  • #526365   26/08/2019

    embesatthu
    embesatthu
    Top 500
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/02/2019
    Tổng số bài viết (130)
    Số điểm: 771
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 91 lần


    Chào bạn!

    Hiện nay chưa thấy có quy định nào nói doanh nghiệp phải có biển hiệu bạn ạ.

    Chỉ có quy định phải gắn tên doanh nghiệp tại trụ sở chính. Và chúng là hai từ ngữ khác nhau.

    I can neither confirm nor deny details of any information without the Secretary's approval.

     
    Báo quản trị |