Hiệu trưởng có được hưởng phụ cấp đứng lớp khi nghỉ hè?

Chủ đề   RSS   
  • #553786 31/07/2020

    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (1687)
    Số điểm: 11528
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 246 lần


    Hiệu trưởng có được hưởng phụ cấp đứng lớp khi nghỉ hè?

    Theo quy định tại Khoản 2, Điều 7 Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT được sửa đổi bởi Khoản 6 Điều 1 Thông tư 15/2017/TT-BGDĐT thì định mức giờ dạy đối với Hiệu trưởng/ phó hiệu trưởng như sau:

    2. Định mức tiết dạy đối với hiệu trưởng, phó hiệu trưởng.

     

    Định mức tiết dạy/năm đối với hiệu trưởng được tính bằng: 2 tiết/tuần x số tuần dành cho giảng dạy và các hoạt động giáo dục theo quy định về kế hoạch thời gian năm học;

    Định mức tiết dạy/năm đối với phó hiệu trưởng được tính bằng: 4 tiết/tuần x số tuần dành cho giảng dạy và các hoạt động giáo dục theo quy định về kế hoạch thời gian năm học”.

    - Điểm c, Khoản 1 Mục I Thông tư liên tịch 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC thì chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập áp dụng cho cán bộ quản lý thuộc biên chế trả lương của các cơ sở giáo dục công lập, trực tiếp giảng dạy đủ số giờ theo quy định của cấp có thẩm quyền.

    - Khoản 1 Mục III Thông tư liên tịch 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC thì phụ cấp này được trả cùng kỳ lương hàng tháng (kể cả thời gian nghỉ hè) và không dùng để tính đóng, hưởng chế độ bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế.

    Như vậy, theo hai quy định nêu trên thì hiệu trưởng nhà trường được hưởng phụ cấp đứng lớp (kể cả trong thời gian nghỉ hè) với điều kiện có tham gia giảng dạy như định mức quy định. Trường hợp hiệu trưởng đó không tham gia giảng dạy thì không được hưởng phụ cấp đứng lớp (kể cả trong năm và nghỉ hè).

     

     
    1309 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận