Hiệu lực của giấy ủy quyền trong khiếu nại hành chính

Chủ đề   RSS   
  • #505450 24/10/2018

    thuebrvt

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:16/12/2008
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 15
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Hiệu lực của giấy ủy quyền trong khiếu nại hành chính

    Xin Luật sư cho biết hiệu lực của giấy ủy quyền trong khiếu nại hành chính?

    Cụ thể: Trong giấy ủy quyền khiếu nại không ghi thời hạn, nhưng trong thực tế vụ việc khiếu nại kéo dài, mặt khác theo quy định của Luật khiếu nại thì người khiếu nại được khiếu tiếp. trường hợp này thì giấy ủy quyền có còn hiệu lực không?. Xin cho biết. Cám ơn!

     

     
    2949 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #578024   16/12/2021

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3386)
    Số điểm: 20587
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1253 lần
    Lawyer

    Hiệu lực của giấy ủy quyền trong khiếu nại hành chính

    Chào bạn!

    Trường hợp bạn nêu thì thời hạn ủy quyền là 01 năm như Điểm b Khoản 2 Điều 140 Bộ luật dân sự quy định:

    Điều 140. Thời hạn đại diện

    1. Thời hạn đại diện được xác định theo văn bản ủy quyền, theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền, theo điều lệ của pháp nhân hoặc theo quy định của pháp luật.

    2. Trường hợp không xác định được thời hạn đại diện theo quy định tại khoản 1 Điều này thì thời hạn đại diện được xác định như sau:

    a) Nếu quyền đại diện được xác định theo giao dịch dân sự cụ thể thì thời hạn đại diện được tính đến thời điểm chấm dứt giao dịch dân sự đó;

    b) Nếu quyền đại diện không được xác định với giao dịch dân sự cụ thể thì thời hạn đại diện là 01 năm, kể từ thời điểm phát sinh quyền đại diện.

     

    Trân trọng!

    LS. Cao Sỹ Nghị

    ĐT: 0908133564

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |