GV có được xét Chiến sĩ thi đua cơ sở khi không có đề tài sáng kiến?

Chủ đề   RSS   
  • #571188 09/05/2021

    hongphuongtg98
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2020
    Tổng số bài viết (683)
    Số điểm: 4300
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 117 lần


    GV có được xét Chiến sĩ thi đua cơ sở khi không có đề tài sáng kiến?

    Theo quy định tại Điều 9 Nghị định 91/2017/NĐ-CP có quy định về điều kiện danh hiệu “Chiến sĩ thi đua cơ sở” được xét tặng hàng năm cho cá nhân đạt các tiêu chuẩn sau:
     
    - Đạt tiêu chuẩn danh hiệu “Lao động tiên tiến” hoặc “Chiến sĩ tiên tiến”;
     
    - Có sáng kiến để tăng năng suất lao động, tăng hiệu quả công tác được cơ sở công nhận hoặc có đề tài nghiên cứu khoa học đã nghiệm thu được áp dụng tại cơ quan, tổ chức, đơn vị hoặc mưu trí, sáng tạo trong chiến đấu, phục vụ chiến đấu, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được đơn vị công nhận.
     
    **Về tiêu chuẩn danh hiệu "Lao động tiên tiến” hoặc “Chiến sĩ tiên tiến” bao gồm:
     
    - Hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, đạt năng suất và chất lượng cao;
     
    - Chấp hành tốt chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, có tinh thần tự lực, tự cường; đoàn kết, tương trợ, tích cực tham gia phong trào thi đua;
     
    - Tích cực học tập chính trị, văn hóa, chuyên môn, nghiệp vụ;
     
    - Có đạo đức, lối sống lành mạnh.
     
    (Có thể tham khảo thêm một số điều kiện tại Điều 10 Nghị định 91/2017/NĐ-CP)
     
    Như vậy, một trong những điều kiện để giáo viên đạt được danh hiệu này thì chị phải có sáng kiến để tăng năng suất lao động hoặc đề tài nghiên cứu khoa học. Do đó, trường hợp này giáo viên có thể không được xét danh hiệu Chiến sĩ thi đua cấp cơ sở vì không có đề tài sáng kiến.
     
     
    324 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hongphuongtg98 vì bài viết hữu ích
    Xmen-8711 (10/05/2021)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận