Giáo viên kiêm bí thư chi bộ được giảm định mức tiết dạy như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #504643 14/10/2018

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 196 lần


    Giáo viên kiêm bí thư chi bộ được giảm định mức tiết dạy như thế nào?

    Câu hỏi: Giáo viên kiêm bí thư chi bộ được giảm định mức tiết dạy như thế nào?

    Câu trả lời:

     Khoản 9 Điều 1 Thông tư 15/2017/TT-BGDĐT (sửa đổi khoản 1 Điều 9 của Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT về chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành) có quy định:

    9. Khoản 1, khoản 2, Điều 9 được sửa đổi, bổ sung như sau:

    “1. Giáo viên kiêm bí thư đảng bộ, bí thư chi bộ (nơi không thành lập đảng bộ) trường hạng I được giảm 4 tiết/tuần, các trường hạng khác được giảm 3 tiết/tuần”.

    Như vậy, giáo viên kiêm bí thư chi bộ sẽ được giảm định mức tiết dạy theo quy định trên.
     
    1938 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận