Giáo viên dạy nghề quá số tiết được tính lương dạy thêm giờ

Chủ đề   RSS   
  • #537936 31/01/2020

    minhhung456
    Top 500
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2019
    Tổng số bài viết (148)
    Số điểm: 3935
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 45 lần


    Giáo viên dạy nghề quá số tiết được tính lương dạy thêm giờ

    Hiện có quy định giáo viên các trường Trung cấp, Cao đẳng nghề làm việc 40h/tuần hay không? Nếu có thì khi các giáo viên phải đi làm vào ngày thứ 7, chủ nhật (tham gia các hoạt động khác của nhà trường) thì có được tính thêm các chế độ tiền lương hay phụ cấp không?

     
    2094 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #537957   31/01/2020

    huynhthu95
    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (1262)
    Số điểm: 12550
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 192 lần


    Theo quy định tại Điều 1 Quyết định số 188/1999/QĐ-TTg ngày 17/9/1999 của Thủ tướng Chính phủ về chế độ tuần làm việc 40 giờ thì đơn vị sự nghiệp (cơ sở dạy nghề công lập) thực hiện quy định chế độ tuần làm việc 40 giờ trong 5 ngày, nghỉ ngày thứ 7 và chủ nhật.

    Ngày 27/6/2008 Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội đã ban hành Thông tư số 09/2008/TT-BLĐTBXH hướng dẫn chế độ làm việc của giáo viên dạy nghề. Thông tư đã quy định về nhiệm vụ của giáo viên; thời gian làm việc của giáo viên dạy trung cấp nghề, cao đẳng nghề được tính bằng số tuần trong một năm học; thời gian nghỉ hàng năm; tiêu chuẩn giờ giảng của giáo viên; quy đổi các hoạt động chuyên môn khác ra giờ chuẩn; chế độ dạy thêm giờ; chế độ giảm giờ giảng đối với giáo viên.

    Theo đó, hiệu trưởng nhà trường có trách nhiệm phân công nhiệm vụ, đề ra kế hoạch thực hiện nhiệm vụ và quản lý kết quả thực hiện của các giáo viên.

    Trong năm học, giáo viên hoàn thành các nhiệm vụ được giao, nếu số giờ giảng dạy vượt tiêu chuẩn thì việc tính trả lương dạy thêm giờ được quy định tại Thông tư liên tịch số 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC ngày 8/3/2013 hướng dẫn thực hiện chế độ trả lương dạy thêm giờ đối với nhà giáo trong các cơ sở giáo dục công lập.

     

     
    Báo quản trị |